|
โครงการลดความเสี่ยงเกษตรกรจากการระบาดศรัตรูพืช(หลักสูตรอบรมขยายเชื้อไตรโครเดอร์มา ระหว่างวันที่ ๑๖ - ๑๗ กรกฎาคม ๒๕๕๘ ณ หอประชุมอบต.และศาลาประชาคมหมู่ ๒ |
![](images/2739.jpg) |
องค์การบริหารส่วนตำบลนาสิงห์ร่วมกับสำนักงานเกษตรอำเภอศรีวิไลจัดกิจกรรมการอบรมหลักสูตรอบรมขยายเชื้อไตรโครเดอร์มา จำนวน ๒ รุ่นๆละ ๕๐ คนรวมทั้งสิ้น ๑๐๐ คน มีเกษตรกรเข้าร่วมอบรมจะได้นำความรู้ไปทำเชื้อราไตรโครเดอร์ไปใช้ในแปลงเกษตร![smiley smiley](http://www.nasing.go.th/activity/ckeditor/plugins/smiley/images/regular_smile.gif) |
|
|
|